9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ 33w3d น้องดิ้นมากดิ้นน้อยสลับกันไปในแต่ละวันค่ะ วันไหนเขาขยันก็ดิ้นบ่อยดิ้นแรง วันไหนเขาขี้เกียจนอนทั้งวันก็ดิ้นน้อยค่ะ พื้นที่เริ่มมีจำกัด แม่ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ แค่สังเกตุว่าน้องยังดิ้นอยู่มั๊ยแค่นั้นค่ะ 😊😊

บ้านนี้พอเข้า32ก็ดิ้นน้อยค่ะ ไม่ค่อยถีบแล้วแต่จะเป็นการขยับตัวมากกว่า พื้นที่มันแคบลงเพราะน้องตัวโตขึ้นนะคะ นับการดิ้นน้องหลังอาหารประจำอย่ากังวลนะคะแม่

บ้านนี้ดิ้นจนจุก ดิ้นทั้งวันแต่กลางคืนหลับกับแม่คะ ดิ้นน้อยก็ยังถือว่าดิ้นนะคะ พยายามนับลูกดิ้นถ้าผิดปกติรีบไปโรงบาลนะคะแม่

บ้านนี้33วีค ช่วงกลางวันบางวันดิ้นบ่อย บางวันก็ไม่ค่อยดิ้นตามอารมณ์ไม่ถูกเลย แต่เวลาเรียกก็มีดิ้นบ้างค่ะ

ถ้าหลังกินข้าว เช้าเที่ยงเย็น 1 ชั่วโมงรวมกันไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งถือว่าปกติคะ คุณหมอให้ตารางมานับลูกดิ้นคะ

ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้ก็ดิ้นน้อยก็ยังปกติค่ะ พื้นที่มันน้อยลงน้องก็จะดิ้นยากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ ค่อยสบายใจขึ้นหน่อยค่ะ🥰

เหมือนกันเลยค่ะ ยิ่งตอนกลางวันยิ่งไม่ค่อยดิ้นเลย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กลางวันไม่ค่อยดิ้นเลยค่ะ

ขอบคุณแม่ๆทุกคนนะคะ สบายใจขึ้นเลยค่ะ😊😊

บ้านนี้32wดิ้นน้อยเหมือนกัน