12 ตอบกลับ

กินเท่าที่หมอให้จ๊ะ หมอพิจารณาจากร่างกายเราแล้ว ไม่น้อยไป ไม่มากไป ปลอดภัยที่สุด อะไรที่มากไป ก็ไม่ดีจ้า ตับ&ไตต้องทำงานหนัก

VIP Member

ทานยาให้ครบตามที่หมอให้ ทานอาหารที่มีประโยชน์ให้ครบ5หมู่ แค่นี้ก็เพียงพอแล้วค่ะ

ทานมเสริมได้นะค่ะ แต่อย่าทานเยอะเกินต่อวัน เพราะจะทำให้เด็กเกิดมาแพ้นมวัว

ทานแค่หมอให้มาก็เพียงพอแล้วค่ะ ที่เหลือก็ทานอาหารให้ครบ5หมู่ เนื้อนมไข่ ผลไม้

VIP Member

ถ้าอายุครรภ์ยังไม่ถึง 7 เดือน แนะนำให้กินน้ำมันปลาจ้า

หมอไม่ได้บอกหรอคะ ว่าให้ทานยาที่หมอจ่ายให้เท่านั้น

VIP Member

บ้านนี้กินเฉพาะหมอให้มาค่ะ

กินที่หมอให้ดีแล้วค่ะ

กินที่หมอให้ และทาน ผักผลไม้ อาหารที่มีประโยชน์ให้ครบ 5หมู่ก็พอแล้วค่ะ การทานยาอาหารเสริมมากไปไม่ได้มีประโยชน์แถมมีผลเสียด้วยค่ะ

VIP Member

เน้นทานอาหารที่มีประโยชน์ถูกสุขอนามัยและครบ5หมูดีกว่าค่ะ