9 ตอบกลับ

ปกติค่ะ​ 3เดือนแรกตัวอ่อนรับสารอาหารจากไข่แดงในถุงการตั้งครรภ์​ ไม่จำเป็นต้องกินเพื่อเพิ่มน้ำหนักแม่เลยค่ะ​ แล้วน้องก็ยังตัวเล็กเล็กกว่ากำปั้นแม่ซะอีก​ แค่กินยาให้ครบตามที่หมอให้มาก็เพียงพอ​ กินอาหารที่มีประโยชน์ต่อตัวแม่ เดือนที่4-5น้องเริ่มตัวใหญ่เดียวท้องก็ออกค่ะ​แต่ท้องแรกบางคนก็ท้องเหมือนแค่คนกินอิ่ม

ท้องไม่ใหญ่เหมือนกันค่ะ นน.ก็ไม่ขึ้น ทานอะไรไม่ค่อยได้เลยค่ะ เบื่ออาหารมาก อยาทานแต่ผลไม้ แต่ทานเยอะไม่ได้ โดนคุมอาหาร

ปกติค่ะ ของบ้านนี้ท้องที่ 3 แล้ว 16 สัปดาห์ ท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ

ปกติค่ะ เราก็เป็น ท้องน่าจะไปใหญ่เดือน ที่ 5-6

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปกติค่ะ

ปกติคะ

ปกติคะ