เตรียมของไปนอนโรงบาล

อยากถามคุณแม่ๆหน่อยคะ ว่าต้องเตรียมของน้องและของเรา ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง เตรียมไปเยอะไหมค่ะ พอดีกำหนดคลอดต้นเดือนหน้าคะ อยากรู้ไว้ก่อนคะจะได้เตรียมตัวทัน ขอบคุณคะ.

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราเตรียมผ้าเช็ดตัว. ผ้าห่อตัว. ชุด. ถุงมือ. ถุงเท้า. หมวก. แพมเพิสNB. ผ้าอ้อม. สำลี. คัดตอนบัด มะหาหิง แชมพูอาบน้ำ ที่ปั้มนม. ขวดนม ผ้าอนามัยแบบห่วง ชุดกลับบ้านแม่ของใช้ส่วนตัวแม่+พ่อ(คนเฝ้า) เราเตรียมไปเผื่อนอน. รพ.3วันเลย. กะไม่ต้องซักที่นั้น แล้วก็เอกสาร แม่+พ่ออย่างละ5ชุด เรากำหนดต้นเดือนหน้าเหมือนกันแต่ตอนนี้เตรียมครบแล้วเผื่อฉุกเฉินค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

โทรสอบถาม รพ ที่จะคลอดเลยค่ะ แต่ละที่ไม่เหมือนกัน เราแพลนคลอดเอกชน ไม่ต้องเตรียมอะไรไปค่ะ นอกจากของใช้ส่วนตัวแม่กับเครื่องปั๊มนม ของทารกมีให้หมดรวมถึงผ้าห่อตัว เสื้อผ้าที่ใส่กลับบ้านค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

เอกชนส่วนมากเตรียมแค่เสื้อผ้าตอนกลับบ้านค่ะ รพ.รัฐ บางที่ต้องเตรียมผ้าอ้อม เสื้อผ้าลูก ไปเองค่ะ แต่ละที่ไม่เหมือนกันค่ะ

ของเราเอกชนมีให้หมดเลยค่ะ เตรียมเฉพาะชุดใส่กลับบ้านไปค่ะ

VIP Member

ของเราเตรียมประมาณนี้จ้า แต่ไม่ได้เอาไปทั้วหมดนะ

Post reply image
VIP Member

รูปขึ้นมั้ยงับ

Post reply image