6 ตอบกลับ

ต้องไปนะคะ รีบไปตรวจเลยค่ะ ทางนี้หมอไม่นัด ยังขอนัดไปซาวด์ดูเองเลยค่ะ ความผิดปกติเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อนะคะ เพื่อความปลอดภัยของตัวเล็ก

ไปตามนัดคุณหมอนะคะ ได้ตรวจได้ซาวด์ความสมบูรณ์ของลูก และได้รับยามาบำรุงลูกในท้อง

อย่างแรกเลยพลาดการฉีดวัคซีนไอกรนไปแล้วค่ะวัคซีนนี้จะส่งถึงลูกด้วยนะคะ

ต้องทำยังไงคะ

TapFluencer

ยังไงคะแม่ ไม่เคยไปฝากครรภ์เลยหรอคะ?

ทำไมถึงไม่ไปคะ ไม่ห่วงลูกเหรอคะแม่

ย้ายที่อยู่ก็ต้องไปนะคะแม่ ไปโรงบาลรึว่าคลินิกใกล้บ้านก็ได้นะค่ะ บอกเขาย้ายที่อยู่กระทันหันเขาก็จะคีย์ข้อมูลให้ค่ะ

น้องดิ้นปกติไหมคะ

น้องดิ้นปกติค่ะ