อยากคลอดแล้ว 39 w + 1 d

อยากคลอด อยากเห็นหน้าลูกแล้ว 39 วีคกับอีก 1 วัน ยังไม่มีวี่แววเลย ได้แต่เจ็บเตือน ปวดจิมิ ปวดหลัง ไปหาคุณหมอ หมอก็บอกเด็กกลับหัวแล้ว กลับมา 2-3 อาทิตย์แล้ว ถ้าวันจันทร์หน้ายังไม่คลอด หมอจะเร่งคลอดให้แล้วค่ะ เห็นแม่แม่หลายคนบอกถ้าให้ยาเร่งคลอดมันทรมานมาก ไม่อยากให้ยาเร่งคลอดค่ะ อยากคลอดแบบธรรมชาติเองมากกว่า ใครพอมีอะไรแนะนำไหมค่ะ ที่จะเร่งให้คลอดแบบธรรมชาติได้ไวขึ้น แบบว่าเดินเยอะๆ อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

.

5y ago

คงอยากได้คะแนน