คุณแม่ถาม คุณหมอตอบเกี่ยวกับโรคผิวหนังในเด็ก !!

หากคุณแม่มีความสงสัย มีคำถามเกี่ยวกับโรคผิวหนังในเด็ก อย่ารอช้า มาตั้งคำถาม และรอฟังคำตอบจากคุณหมอผู้เชี่ยวชาญได้ที่นี่จ้าา

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ลูกชายเป็นผื่นที่ขมับ แก้ม คาง และใบหูเป็นตั้งแต่เมษายนค่ะ เป็นๆหายๆ จนล่าสุดเกาจนเป็นหนองเลยต้องพาไปรพ. หมอให้ยามาค่ะ Trinoman กับBacidal ดีขึ้นนะคะ แต่ยังไม่หายจนเปลี่ยนยาตัวใหม่ อยากทราบว่าลูกเป็นผื่นแพ้อะไรคะ เกิดขึ้นได้อย่างไร

Post reply image

ลูกอายุ22วัน ค่ะ เป็นผดที่หน้าและตัว เป็นตั้งแต่เกิดได้2วัน เป็นๆหายๆ แต่เป็นที่หน้าเยอะมาก น้องจะหายมั้ยคะ แล้วทาหรือใช้อะไรได้บ้าง

อยากสอบถามค่ะ ตรวจผลต้องครรภ์แล้วขึ้นสองขีด พอมาวันนี้มีเลือดแต่ไม่มีอาการปวดท้อง หมายความว่าอะไรค่ะ อยากทราบเหตุผลและการดูแลค่ะ

ลูกชาย 8 เดือน ชอบเป็นผื่นแดงตามตัวควรดูแลยังไงดีคะ

👍🏻👍🏻

📌📌📌

Super Mum

📌📌

Super Mum

😊😊