11 ตอบกลับ

ใจเย็นนะคะคุณเเม่อย่าเครียดน้าเดี่ยวหด พยายามเอาน้ำนมทาค่ะเเต่ถ้าเป็นมากๆทนไม่ไหวเเม่บ้านนี้ซื้อที่ปั้มนมเเบบขันโยกมาใช้ค่าปั้มนมให้น้องดูดจากขวดก่อน พอเเผลเริ่มเเห้งก็เปลี่ยนมาให้น้องดูดเต้าบ้าง ดูดขวดบ้างพอแผลหายก็เต้าล้วนเลยจ้า เข้าใจความรู้สึกเลยสู้ๆนะคะ

ใช้ที่ปั๊มนมเเล้วค่ะ 😅

Super Mum

ใช้น้ำนมทาเรื่อยๆ ค่ะ น้องคายปุ๊บ ก็ทาเลย พอเริ่มรู้สึกแห้งๆ ก็บีบออกมาทาใหม่เรื่อยๆ ทนเจ็บไปสักพักใหญ่ๆ ก็แห้งและหายดีค่ะ บ้านนี้ผ่านมาแล้ว และต้องฝึกเอาน้องเข้าเต้าให้ถูกท่าด้วยค่ะ

น้ำนมทาค่ะ บ้านนี้ให้ลูกกินแต่ขวดเลยดีหน่อยเวลาหิวก็ให้ทานนมใส่ขวดเอา แล้วก็เปลี่ยนเป็นเอามือปั๊มนมออกสักสองวัน ก็ค่อยกลับมาปั๊มเครื่องค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะเเต่นี้ใช้มือปั๊ม

หัวนมแตกคือน้องดูดนมไม่ถูกวิธีค่ะ ต้องให้ริมฝีปากน้องดูดถึงลานนมค่ะ จะได้ไม่เจ็บ ไม่แตก พอน้องกินเสร็จ​ก็บีบน้ำนมมาทาหัวนมนะคะ

ก่อนออกจาก รพ พยาบาลไม่ได้อมรมหลอค่ะแม่ หัวนมแตกเกิดจากลูกดูดหัวนม ไม่สุดค่ะ และต้องไปหาหมอ

นี่หมอช่วยเลยค่ะ หัวนมเล็กด้วยคะหมอบอกน้องขี้โมโห เพราะเเรกแม่ไม่ค่อยมีน้ำนมน้องทั้งกัดทั้งดูด

เราสั่งครีมทาหัวนมแตก ออแกนิคในชอปปี้มาทาค่ะ

VIP Member

ใช้น้ำนมทาคะ ลองเอาลูกเข้าเต้าให้ถูกท่านะคะ

ใช้น้ำนม ทาหัวนมทุกครั้ง ที่มีโอกาส ค่ะ

VIP Member

ครีมทาหัวนม ของ ละมุนค่า เป็นออแกนิค

ขอบคุณค่า จะลองใช้นะคะ

น้องดูดถึงลานนมมั๊ยค่ะแม่

ถึงนะคะหมอช่วยด้วย หัวนมเล็กค่ะ