7 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะ ตอนนี้ก็ดูดข้างเดียว เพราะอีกข้างหัวนมบอด เพราะเข้าเต้าลูกหาหัวนมนานก็ร้องไม่ทันใจเขาค่ะ เลยได้กินแค่ข้างเดียว

คนที่รู้จักกันก็ให้ลูกกินข้างเดียว จน1ปีกว่าเรายังงว่าข้างเดียวน้ำนมเยอะมากขนาดที่ลูกดูดได้จน1ปีกว่าเลย

VIP Member

คนที่เรารู้จักลูกเขาก็ติดเต้าซ้ายข้างเดียวแต่เกิดเลย. จนตอนนี้1ปี6เดือนเขาก็ดูดเต้าเดียวมาตลอดไม่มีปัญหาน้ำนมน้อยเลยค่ะ

พยายามให้น้องดูดบ่อยๆ เดี๋ยวเค้าก้อชินเองตอนเเรกเราก้อเป็นตอนนี้น้องดูดทั้งสองข้างแล้วค่ะ

แม่ต้องพยายามให้ดูดทั้งข้างนะค่ะ เอาเข้าเต้า แม่ต้องใจแข็งกับน้องด้วยค่ะ

แม่ลองบีบนมอีกข้างดูค่ะแม่ว่าไหลหรือป่าว แม่พยายามให้ดูทั้ง2นะ

พยายามให้ดูดสองข้าง เด่วก้อชินคะ

Super Mum

หมั่นสลับค่ะ เดี๋ยวน้องก็จะดูดเอง