3 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็แท้งสมบูรณ์ค่ะ แท้งไปเมื่อวันที่13ธ.ค.65 วันที่13ธ .ค.65ตอนเช้า มีเลือดออกเล็กน้อยพอไปหาหมอหมอบอกแท้งคุกคามให้กลับมานอนพักที่บ้าน พอตกตอนบ่ายเลือดก็ออกเป็นลิ่มและหลุดมาเป็นก้อน ก็ได้กลับไปหาหมออีกครั้งโดยเอาก้อนเลือดไปด้วย หมอบอกน้องออกหมดแบบสมบูรณ์ หมอก็ให้ยาโฟลิคมากิน3เดือนค่ะ พอมาเดือนก.พ.66 วันที่7น้องก็ได้กลับมาอีกครั้งแล้วค่ะ ตอนนี้แม่แพ้ท้องหนักมากๆเลยค่ะ

เหมือนกันเลยหมอไม่บอกอะไรเลยให้ผลเจาะเลือดตรวจอีกครั้ง3_4รอบแล้วยังไม่รุ้เลย

แม่บ้านนี้หมอก็นัดตรวจหลังแท้งวันที่22ธ.ค.65 คือขึ้นขีดเดียวจ้า