12 วีค เลือดออก มีภาวะแท้งคุกคามเนื่องจากรกเกาะต่ำ

หลังจากที่เลือดสีน้ำตาลออกเมื่อตอน6-9วีค แม่ก็ลาออกมานอนนิ่งๆตามที่หมอสั่ง ฉีดยากันแท้งไปแล้ว5เข็ม เลือดหยุดออกตั้งแต่9วีค มาวันนี้ได้12วีคเลือดกลับมาออกเยอะอีกแล้วเป็นสีแดงสดแล้วสักพักก็เปลี่ยนเป็นสีน้ำตาล ได้แอดมิทไปตามระเบียบค่ะ ซาวด์แล้วน้องโตตามอายุครรภ์ ดิ้นโชว์หมอด้วย แต่หมอแจ้งว่ารกเกาะต่ำ เคยมีใครเจอปัญหาแแบบนี้บ้างไหมคะ ? น้องออกมาจะแข็งแรงไหมคะ ? ( ตอนท้องแรกก็เลือดออกแค่นิดเดียวน้องออกมาปกติดี แต่ท้องที่2แท้งไปแล้วก็ท้องต่อท้องนี้ทันทีเลย ) แม่กังวลมากเลยค่ะตอนนี้ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

12 วีค เลือดออก มีภาวะแท้งคุกคามเนื่องจากรกเกาะต่ำ
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ