55 ตอบกลับ

ส่วนบ้านนี้หมอบบอกไม่ต้องทำไรม่ต้องบีบจับเดี๋ยวหายเองตอนนี้หายเเล้วค่ะ

แล้วทิ้งรอยแผลเป็นไว้มั้ยคะคุณแม่

แผลเป็น เป็นอยุ่แล้วค่ะ คนส่วนมากมีแผลเปนจากการปลูกฝีทั้งนั้น

ขอบคุณค่ะ💗🙏

VIP Member

ไม่เป็นไรจ้า เดี๋ยวหนองจะแตก แล้วจะหายไปเองจ้า อย่าไปแกะนะจ้า

ขอบคุณมากๆค่าคุณแม่ 🙏💗

รอให้แตกค่ะ หลังจากฉีดประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วใช้น้ำเกลือเช็ดนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ 🙏😊

ห้ามแกะ ห้ามบีบเด็ดขาดค่ะ เดี๋ยวมันจะแตกและหายไปเองค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่ 🙏💗

ไม่งั้นก็ไปหาหมอ ขอยาแก้อักเสธมาทานก็ยุบไปเองคร้า

ขอบคุณค่าคุณแม่ 🙏💗

ปกติค่ะ ปล่อยให้มันหายเอง อย่าไปแกะไปจิ้มมันนะค่ะ

โอเคคะ ขอบคุณค่า

ปกติจ้า เดี๋ยวจะหายเองห้ามแคะแกะเกานะคะ😁

ขอบคุณมากๆค่าแม่ 🙏💗

ปกติค่ะ น้องก็เพิ่งหาย เป็นแบบนี้ล่ะค่ะ

ขอบใจจ้าแม่ ❤

VIP Member

ปกติที่เป็น แต่ควรปรึกษาหมอ ก่อนน่ะค่ะ

ขอบคุณจ้าแม่ ❤