7 ตอบกลับ

บ้านนี้หลังทานข้าวเช้า 1 ชม จะพูดคุยกับเค้าเปิดเพลง เล่านิทาน เค้าจะดิ้น 10-12 ครั้งค่ะ ดิ้นแบบเรียบร้อย ไม่ทำให้จุก 31+6wks

ขอบคุณค่ะบ้านนี้ชวนคุยไม่สนใจแม่เลยค่ะ

1ชั่วโมงควรดิ้นได้ 3 ครั้งค่ะหลังกินข้าวถ้าน้อยกว่านั้นผิดปกติค่ะ น้องดิ้นน้อยกว่า3ครั้งมั้ยค่ะ

TapFluencer

เป็นจ้า บ้านนี้หลังกินข้าวลูกไม่ค่อยดิ้น พออาหารเริ่มย่อยหน่อยก็ดิ้นเก่งมากค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

นับชม.ถัดไปค่ะของเราหลังกินปุบไม่ค่อยดิ้นแต่ก่อนกินอะดิ้น

วันหนึ่งสังเกตุอย่างน้อยให้เขาดิ้นถึง10ครั้งภายใน12ชม.ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้าดิ้นเยอะดิ้นแล้วดิ้นหนักแล้วหายไปเลยหลายชม.ต้องหาหมอ

บ้านนี้กินข้าวสายค่ะน้องชอบดิ้นก่อนกินข้าว

แต่ถ้าทั้งวันดิ้นดี ก็ไม่มีปัญหานะคะ

ดิ้นน้อยแต่วันนึงได้ 10 ครั้งไหมคะ

เยี่ยมค่ะคุณแม่ บ้านนี้คุยกับลูกตลอดแล้ววันไหนถ้าแม่ร้องเพลงนะลูกจะดิ้นเลย ดิ้นทั้งวันทั้งคืน