32 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปซาวตอน25 w น้ำหนักแค่447กรัมเองคะ หมอนัดอีกทีวันที่ 8 ม.ค63 แอบกังวลยุเหมื่อนกัน

เช่นกันจร้าแม่

บ้านนี้8เดือนแล้วแต่น้ำหนักแม่ขึ้นมาไม่ถึง3กิโล...กลัวน้องตัวเล็กเหมือนกันค่ะ

ไปหาหมอวันนี้มาคะ 34สัปดาห์ น้ำหนักลูก1797กรัมเองคะ หมอบอกว่าน้ำหนักลูกน้อย

สู้ๆค่ะคุณแม่✌ ขอให้น้องออกมาแข็งแรงๆน๊ะจ้าา❤👼

เนื้อ นม ไข่ กล้วยค่ะแม่ นมวันละ2แก้ว/กล่อง ไข่วันละ3ฟอง เน้นโปรตีนค่ะ สู้ๆ

ขอบคุณจ้าา🙏❤👼

แนะนำค่ะ กินไข่ต้มมื้อละฟองกับกล้วยน้ำว้าสุข น้ำหนักเด็กจะขึ้นไวมากจ้า

ขอบคุณมากจ้าแม่

แม่ทานโปรตีนเยอะๆหน่อยนะค่ะ ดื่มน้ำมากๆพักผ่อนให้เพียงพอ ด้วยค่ะ

ซาวตอน35วีคมี2200ค่ะตอนนี้36+2มี2400 กล้วยนมใข่ ผักผลไม้ช่วยได้ดีมากค่ะ💓

เราก็เช่นกันค่ะลูกเพิ่งน้ำหนัก474กรัม้องค่ะท้องได้6เดือนแล้ว

ทานปลาวันละตัว ไข่วันละสองฟอง นมวันละกล่อง ทานผลไม้เยอะๆคะ

กินไข่กับกล้วยเยอะๆค่ะช่วยได้ แถมช่วยบำรุงเลือดด้วยค่ะ