82 ตอบกลับ

ไม่ต้องถามถึงสาเหตุ เลย ค่ะ เพราะถ้า ไม่ครบ 3 เดือน ปกติถ้าเด็กไม่สมบูรณ์ร่างกายจะคัดเองโดยธรรมชาติ หลังจากนี้ รักษาสุขภาพกายใจ ให้แข็งแรง นะคะ ออกกำลังกาย ทานอาหารที่มีประโยชน์ ทั้งพ่อแม่ นะคะ

เสียใจด้วยนะค่ะ เราก้เคยแท้งแบบไม่ทราบสาเหตุค่ะ เด็กหยุดการเจริญเติบโตค่ะ ขูดมดลูก ผ่านมา1ปี ตอนนี้กำลังตั้งครรภ์อีกคน คุณหมอจัดยากันแท้งให้กินจนใกล้คลอดเลยค่ะ

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ เราเคยเสียไปตอน10สป เป็นท้องลม มีภาวะไข่ฝ่อ เด็กไม่พัฒนาตัว เขาลีบลงเรื่อยๆ กลไกในร่างกายก็ขับเขาออกมา มันเป็นเรื่องธรรมชาตินะคะ ✌️✌️

เสียใจด้วยนะคะ ไม่เป็นไรนะคะ พัก แล้วพยายามใหม่ค่ะ เพราะบ้านนี้ก็แท้ง 2 ครั้ง กว่าจะได้ลูกคนนี้มา เป็นกำลังใจให้นะคะ😁😁

เราขูดมดลูกตอน 10 weeks ค่ะช่วงแรกเสียใจมาก ถึงจุดนึงอยากให้ดูแลสุขภาพตัวเองให้กลับมาแข็งแรงแล้วเริ่มต้นใหม่กันนะคะ

เสียใจด้วยน่ะค่ะ แม่มีอาการอย่างไรบ้างคะ

เสียใจด้วยนะคะ ขอให้น้องกลับมาไวๆนะคะ ทานโฟลิคล่วงหน้าก่อนปั๊มลูก 3 เดือนเลยนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-123908)

เสียใจด้วยนะคะสู้ๆคะอย่าท้อแม่ก็เคยแท้งน้องคะตอนนี้เขามาเกิดใหม่แล้วคะ

เสียใจด้วยนะค่ะ. ขออนุญาตสอบถามได้ไหมค่ะอาการเป็นลักษณะแบบไหนค่ะ

เสียใจด้วยนะค่ะ .. เพิ่งไปเอาออกเหมือนกันค่ะ (หมอไม่ให้ไปต่อค่ะ)