2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นเบาหวานค่ะแม่ ต้องคุมอารหารเช่นกัน ก่อนหน้านี้คุมจะนน.น้องเกือบตกเกณฑ์ คุณหมอแนะนำให้ทานเนื้อสัตว์แบบไม่ติดมันทุกชนิดค่ะ ตอนนี้นน.น้องดีขึ้นมา ค่าน้ำตาลกลับมาปกติแล้วค่ะ

เพื่อลูกต้องพยายาม😅✌️

บ้านนี้ตอนไปฝากท้องทีหมอแนะนำให้ทานนมจืด3กล่องเช้า เที่ยง เย็น ไข่ต้ม3ฟอง กล้วยน้ำหว้าทุกวัน ไปซาวด์ตอน27w น้ำหนักน้อง1104g แต่ให้แม่ทานอาหารอื่นๆด้วย ไม่ต้องทานทีละเยอะ แต่เน้นทานบ่อยๆ

ขอบคุณค่ะ..หมอแนะนำให้ทานโปรตีนเยอะๆแต่ไม่รู้ทานเท่าไหร่ถึงจะพอดี