หมอบอกมีความเสี่ยงว่ากลัวจะแท้ง. มีคำแนะนำอะไรบ้างใหมคะ. ตอนนี้กังวลมากคะ อายุครรถ์5สัปดาห์คะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

นอนพักให้มากค่ะถือว่าการนอนคืองานอดิเรกของคุณแม่เลยค่ะ..และพยายามเดินให้น้อยที่สุดค่ะ..ช่วงครรภ์ยังอ่อนๆต้องระวังให้มากค่ะ(หมอบอกว่าอายุครรภ์ที่ปลอดภัยแล้วคือ 24 สัปดาห์ค่ะเฉพาะประเทศไทยนะค่ะๆไม่ใช่ต่างประเทศ)ดังนั้นอะไรที่ทำให้เสี่ยงแท้งก็ต้องระวังให้มากค่ะ

อย่าปล่อยให้ภาวะท้งคุกคามกลายเป็นเรื่องได้คร่า โดยการที่เราต้องพักผ่อนมาก ทำตามที่หมอบอกนะคะ อย่ายกของหนัก เรนาก็เสี่ยง เสี่ยงตั้ง 6 เดือน แต่เราก็ตามหมออย่างเดียวคร่า เค้าว่าไงเราก็ว่าตาม ก็ผ่านมาได้

8y ago

ขอให้ผ่านไปด้วยดีทีเถอะคะ. ขอบคุณคะ

แม่เพนเคยเป็นแท้งคุกคามค่ะ ตอนนั้นพยายามไม่เดินเยอะค่ะ ไม่นั่งรถไกล ไม่กลั้นปัสสาวะ ไม่ยกของหนัก

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-16476)

นอนพักผ่อนมากๆ ไม่เดินเยอะ ยกของหนักค่ะ

ฉีดยากันแท้งค่ะ แล้วนอนเฉยๆ