15 ตอบกลับ

อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ คุณแม่อาจไข่ตกช้า อายุครรภ์ ถ้าจะให้ชัวร์ รอดูจากถุงตั้งครรภ์กับตัวเด็กก่อนนะคะ ลุ้นอีกสักอาทิตย์สองอาทิตย์ บางคนเจอตอนวิกที่ 12 ของเรา เจอตอน 6 Week ซาวน์ครั้งแรก ตอน 5 weeks กว่า ไม่เจอถุงไม่เจอน้องขนาดซาวด์ทางช่องคลอดนะคะ เจอแต่ถุงน้ำเล็กๆ รอบๆ คุณหมอบอกว่า ถ้าตรวจฮอร์โมน แล้วขึ้นปกติอาจเป็นเพราะ ไข่ตกช้า อายุครรภ์จะคลาดเคลื่อน 1-2 Weekได้ คุณแม่ทำใจดีๆ ทานโฟลิกและยาบํารุงตามที่หมอให้เป็นปกตินะคะ

เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ตอนนี้เพิ่งเจอถุงตั้งครรภ์ แต่ปัญหาคือผลเลือด ค่า hcg น้อย ต้องลุ้นต่ออีก ขอให้สู้ๆดูรายการตลก สวดมนต์-นั่งสมาธิ นะค่ะ

I can see u voice เดอะ โกส เรดิโอ The voice You tube เราโหลดมาดูหมดเลยคะ ช่วยได้จริง

ของคุณแม่ยังดูดีกว่าเราเยอะ หมอยังกลัวว่าเราจะเป็นครรภ์ไข่ปลาอุก แต่เราผ่านจุดนั้นมาได้ คุณแม่ต้องอดทนนะคะ 1 อาทิตย์ น้องโตเร็วนะคะ

ปกติคะ คุณแม่ให้เวลาน้องนะคะ

อัพเดตคะ 7 week 1 d น้องโตตามเกณฑ์ดีคะ ถุงน้ำเล็กๆ ก็ไม่เจอคะ เห็นถุงไข่แดงกับหัวใจน้องกระพริบคะ

ท้องตอนอายุเยอะ หมอบอกตอน 12-16 week ต้องตรวจคัดกรองดาวน์อีก ตอนนี้เรากำลังทำใจดีดี กับสถานการณ์ข้างหน้าค่ะ

VIP Member

คุณแม่ช่องคลอดหรือหน้าท้องค่ะ และถ้าเครียดจะหยุดการเจิญเติบโตของลูกได้นะ สุ้ๆค่ะ

ซาวช่องคลอดค่ะ ขอบคุนค่ะ

ของเรากันล่ะเป็นแบบเดียวกับของคุนแม่เลยหมอบอกว่าพอแต่ถุงน้ำเล็กๆๆคะ

เราก็คิดมากอยู่กันนิถุงสวยแต่ก็ไม่พบอะไรในถุงน้ำนิเราผึ้งไปพบหอมมา

เคยไปตรวจแล้วหมอบอกว่าเป็นท้องลม หมอขูดมดลูกไปเรียบร้อยเลยค่ะ

ถ้าท้องนอกมดลูกจะมีอาการปวดท้องข้างใดข้างหนึ่งมากๆ นะคะ

อาจจะอายุครรภ์ยังน้อย แม่อย่าคิดมากนะ ถ้ามีเลือดออกให้รีบหาหมอนะ ถ้ายังไม่มีอะไร แม่ลุ้นต่อได้ค่ะ ความเครียดไม่ดีนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุนค่ะ