9 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ สามารถหายเองได้ เด็กๆแรกเกิดเป็นทุกคนบางคนมากบางคนน้อย แม่ต้องคอยดูแลความสะอาดใช้น้ำอุ่นๆเช็ดหน้าให้ค่ะ แต่ถ้าไม่สบายใจลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

จะเป็นนานมั้ยค่ะแม่ มันจะหายเองเมื่อไหร่ค่ะพอจะทราบมั้ย

ผดผื่นร้อนเปล่าค่ะ ลองเอาขมิ้นบดใส่น้ำนิด ทาดู น่าจะช่วยได้นะค่ะ

VIP Member

อากาศร้อนค่ะน้องที่บ้านก็เป็น ถ้าอากาศปิกติก็หายเองค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะถ้าไม่ร้อนผื่นจะหายไปเอง แต่ถ้าอากาศร้อนผื่นจะขึ้น

บ้านนี้ใช้ทาแป้งค่ะ บางคนไม่ทาแป้ง อันนี้ไม่รู้อ่ะ

ใช้ดีค่ะ หายเลย บ้านนี้เป็นเยอะกว่านี้อีกค่ะแม่

ประมาน1สัปดาห์ค่ะ ของแม่น้องเป็นเยอะค่ะ

แนะนำทา Ezerra lotion หรือ Eucerin omega ราคาแรงหน่อยแต่ 2-3 วันหายค่ะ

ใช้ได้ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ใช้ครีม ezerra หลอดสีม่วงค่ะ

บ้านนี้เป็นเยอะกว่านี้อีกค่ะ ไม่เกิน 1 อาทิตย์หายค่ะ

บ้านนี้ใช้ยูเซอรีน โอเมก้าค่ะ

บ้านนี้เริ่มใช้ตอนน้อง1เดือนจ้าาา

✌️✌️