161 ตอบกลับ

VIP Member

เริ่มจะซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก่อนค่ะ ถ้าท้องจริงๆ ก็ควรบอกพ่อแม่ไปตามตรง ถ้าไม่ท้องก็ถือเป็นบทเรียน อายุยังน้อย ตั้งใจเรียนไปก่อนดีกว่าค่ะ ชีวิตยังอีกยาวไกล

พี่ว่าควรบอกพ่อแม่เลย ท่านจะได้หาทางออกให้ต่อให้ยังไงผลสุดท้ายพ่อแม่ต้องรู้อยู่ดี พ่อแม่ทุกคนรักลูกอยากให้ลูกได้ดี บอกไปเลยดีกว่าให้ท่านไปรู้จากปากคนอื่น

ควรตรวจให้แน่ใจก่อนน่ะค่ะ ถ้าท้องจริงก็ควรบอกพ่อแม่ไปตรงๆในเมื่อมันพลาดไปแล้ว แต่อย่าไปคิดสั้นกินยาหรือทำแท้งน่ะค่ะ สงสารชีวิตที่เขาไม่รู้อะไรเลย สู้ๆค่ะ

พึ่งเรียนจบมามาดๆ รับปริญญาเดือนสิงหา ยังไม่กล้าบอกเลยค่ะ แอบกังวลกลัวเขาผิดหวัง แต่พรุ่งนี้ว่าจะซื้อพวงมาลัยไปขอขมาพ่อกับแม่จ้าขอโทษที่ทำพลาด

ขอบคุณแม่ๆทุกคนนะคะ 😍

ห๊ะ 13 บอกพ่อแม่เถอะลูก ตอนไปฝากครรภ์ เรายังเด็กต้องพาผู้ปกครองไปด้วยนะคะ ลูกน้า16แล้ว พ่อแม่นู๋คงเข้าใจมั้ง ถ้าพ่อแม่สมัยนี้ คงไม่เหมือนพ่อแม่สมัยน้า

อายุ13เราพึ่งมีประจำเดือนเอง นมยังไม่ขึ้นด้วยซ้ำ ยังตั้งหน้าตั้งตาเรียนหนังสือ ยังเล่นหมากเก็บเล่นกระโดดหนังยางอยู่เลย น้องไม่ควรรีบขนาดนี้นะคะ

อายุ13.รีบไปไหนจ้ะ ชีวิตวัยรุ่นอีกตั้งเยอะน่ะ ควรตรวจให้แน่ใจ ถ้าท้องก็ทำใจรีบบอกผุ้ใหญ่ให้รู้ ถ้าไม่ท้องก็ดีไปค่ะป้องกันดีสุดแล้ว สู้ๆน่ะจ่ะ

แล้วตอนน้องมีอะไรกับแฟนได้คิดถึงหน้าพ่อแม่รึป่าวค่ะ ถ้าไม่นึกถึงถ้าท้องจิงก้อไม่จำเป็นต้องกลัวค่ะขนาดพ่อดุน้องยังกล้าทำเลยจะต้องกลัวทำไม

VIP Member

อายุเท่าลูกสาวแม่เลย ควรบอกพ่อแม่นะคะลูก พ่อแม่คงมีทางออกที่ดีให้หนู ถึงยังไงพ่อแม่ไม่ทิ้งหนูหรอก แม่เป็นกำลังใจให้นะคะ #คิดถึงลูกสาวเลย😑

ตรวจให้ชัดเจน ถ้าท้องก็บอกท่านไปให้เร็วที่สุด เเล้วท่านจะพิจารณาเองว่าควรทำอย่างไร เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมาก จะทำอะไรต้องคิดให้ดีนะจ้ะ