20 ตอบกลับ

ของเรา 36 wk ปวดก้นแถวๆก้นกบจนเดินไม่ได้เลยคะ ต้องไปหาหมอ นอนก็ไม่ได้ ยืนก็ไม่ได้ ขยับไม่ได้เลย หมอบอกเพราะจุดถ่วงน้ำหนักมันเปลี่ยน จากที่ท้องเราใหญ่ขึ้น หลังกับก้นเลยรับน้ำหนักมากขึ้น แทนที่ขาจะรับน้ำหนัก เลยอักเสบ ก็ได้แต่กินพารากับยานวด หมอให้ยาได้แค่นี้เพราะท้อง 😭

บ้านนี้36+4ก็เป็นค่ะ ลูกกลับหัวลงไปกดทับค่ะเลยเจ็บและปวดแบบนั้น นั่งแทบไม่ได้เจ็บกระดูกเชิงกรานมากค่ะ

34w+3d เป็นเหมือนกันค่ะ​แต่เป็นบางครั้งเพราะลูกกลับหัว​ กับท้องต่ำลงจนไปกดตรงหัวหน่าวทำให้ปวดๆตรงจิมิ

เป็นธรรมดาค่ะ ฟังยูทูป ค้นว่า " เจ็บขาหนีบ เจ็บหัวหน่าว ร้าวลงจิมิ " จะเจอหมอ ผญ อธิบายดีค่ะ หลายๆเรื่อง

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนมากจะเจ็บที่โหนกท้องน้อยค่ะ ปวดเข้ากระดูกแปล๊บๆ

35+6เหมือนกันค่ะ ปวดแค่ช่วงเอว กับหน่วงๆมดลูกท้องแข็งกลางคืนบ่อยๆมากๆ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แถมบ้านนี้กินยาแก้ปวดไม่ได้ ต้องอดทนอย่างเดียว

38+3 ปวดเวลานอนพลิกตัวช้ายขวากับตอนเข้าห้องน้ำ

ขอบคุนค้ะ🙏

เคยเป็นลูกคนแรกคะไปโรงบาลหมอชีดยาให้หายคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกให้พักผ่อนเยอะๆ