แตกแล้วค้า 37w3d

หนูชื่อ ด.ญ.กันธิชา เนตรคำกูล ชื่อเล่นธิชา💕 หมอนัด15ธันวา แต่หนูแตกก่อน 28พฤศจิกา2563 น้ำหนัก3,250g หนูแข็งแรงมากๆเลยไม่ต้องเข้าอบ แต่ทำแม่แสบอยู่นะคะ🤣 วันที่27แม่มีเลือดออก ปากมดลูกเปิด3เซ็น แต่ไม่ปวดท้อง หมอให้แอดมิท ตอนเช้า7โมงปากมดลูกเปิด6เซ็น+หมอให้ยาเร่งคลอด เจาะน้ำคล่ำ หลังจากนั้น.....ทรมานสุดๆปวดท้องตั้งแต่8โมง จนบ่ายโมง หมอบอกว่าปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม แล้วหัวลูกยังอยู่สูง...สรุป....เตรียมผ่านะคะคุณแม่ บล็อคหลังแล้วก็เอาแม่ไม่อยู่เจ็บมากกก สรุปหมอให้ดมยาสลบอีก ทรมาณคูณ2 เจ็บมากๆ แต่คุ้มค่าที่ได้ของขวัญชิ้นนี้แทนความเจ็บปวด❤️

20 ตอบกลับ

ยินดีด้วยจ้า แม่ผ่าแนวตั้งหรือแนวนอนคะ ของเราน้ำคร่ำแตกตอนประมาณเที่ยงคืน ไม่เจ็บท้อง ปากมดลูกไม่เปิด หมอให้ยาเร่งคลอด 2 ทีตอน 6 โมงเช้ากับตอน 9 โมง สุดท้ายผ่าเหมือนกัน หมอบอกว่าผ่าฉุกเฉินเลยต้องผ่าแนวตั้งค่ะ

ผ่าเหมือนกันค่ะ ตั้งใจอยากคลอดธรรมชาติ แต่ได้ผ่า น้องนำ้หนัก 3660 ความเจ็บปวดที่งดงาม

แตกแล้วจร้า น้อง รัชชานนท์ น้ำหนัก 2950. เวลา 09:52น. แข็งแรงดีจร้าา

15 ธันวา เหมือนกัน ยังไม่คลอดเลยค่ะ อึดอัดแล้ว

ยินดีด้วยนะคะ น้องน่ารักน่าชังมากค่ะ

VIP Member

15ธันวาเหมือนกันแต่ไม่แตกสักทีค่ะ😭

เจ็บท้องคลอดเองหรอค่า

น้องน่ารักมากกกกค่ะ

น่าเอ็นดูมากเลยค่ะ

ยินดีด้วยค่า 💕👶🏻💐