5 ตอบกลับ

คนท้องหงุดหงิด ขี้น้อยใจง่ายขึ้นจริงค่ะ แต่ถ้าคุณพ่อเอาใจใส่ ใจเย็นๆไม่อารมณ์ร้อนตามคุณแม่จะดีมากๆค่า เราก็เป็นค่ะ หงุดหงิดง่ายมากๆแต่สามีค่อนข้างจะเข้าใจ พอเป็นซักพักก็ดีขึ้นเอง คิดได้เองค่ะว่าเป็นเพราะฮอร์โมน ส่วนส่งผลต่อเบบี๋มั้ยอันนี้ไม่แน่ใจนะคะ แต่คุณแม่ส่วนใหญ่ที่คลอดมาแล้วก็มักจะบอกว่าไม่มีผลอะไรค่ะ น้องๆเกิดมาอารมณ์ดีตามวัยค่ะ หงุดหงิดได้แต่ห้ามเครียดนะคะอันนี้เสี่ยงแท้งได้ค่ะ

ข​อให้เป็น​แบบนั้นครับผมก็อารมณ์​ดีใจดีด้วยอยากให้ได้ผมอิอิ

ของเราหงุดหงิดค่ะ เป็นไปได้ไม่ต้องไปจู้จี้จุกจิกเค้าเยอะหรือไม่ต้องมาสนใจเยอะแบบนี้เช่น บังคับดื่มนมกินยา เพราะคนท้องจะรู้อยู่แล้วว่าต้องกิน (เป็นความรู้สึกส่วนตัวน่ะค่ะ)

ผมครับ​ขอบคุณ​มาก​ๆ​นะครับ​

ถ้าแม่อารมณ์ไม่ดีหรือเครียดเยอะ เสี่ยงต่อครรภ์เป็นพิษ คลอดก่อนกำหนด ส่งผลให้ลูก น.น. ตัวน้อยด้วยค่ะ

น่ากลัว​จัง ขอบคุณ​มาก​ครับ​นะครับ​

คุณพ่อ เอาใส่คุณแม่ให้มากๆนะคะ ช่วงนี้ตามใจแม่หน่อย คนท้อง มีขึ้นๆลงๆ

ขอบคุณ​มาก​ครับ​แนะนำ​หน่อย​นะครับท้องแรกตอน30+ครับ

เห็นเขาว่าลูกจะเลี้ยงยาก งอแงนะคะ

ขอบคุณ​มาก​ครับ​