359 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้ก็แท้งขูดมดลูกติดต่อกันสองท้อง แต่ตอนนี้ได้คลอดลูกสาวมาเดือนกว่าแล้วคะ อน่าท้อนะคะ

ประมาณเจ็ดแปดเดือนคะถึงได้ปล่อย บ้านนี้จริงๆมีลูกยากคะส่วนมากคุมแบบธรรมชาติคะ ถ้าคุณแม่มีลูกยากแนะนำทาน รากสามสิบคุณสัมฤทธิ์บำรุงดูนะคะ เพราะบ้านนี้ทานยาตัวนี้แล้วติดลูกคะ ผลลัพธ์อาจขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลนะคะ ขอให้คุณแม่สมหวังไวๆนะคะ

บ้านนี้ก็เคยแท้งน้อง2คนค่ะ​ แต่บ้านนี้แท้งแบบสมบูรณ์​ไม่ต้องขูดมดลูก​ค่ะ​ ขอเป็นกำลังให้คุณแม่นะคะ

หลังขูดมดลูกแล้วควรเว้นระยะการตั้งครรภ์สัก 1ปี รึปีครึ่งค่ะ แม่เคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาค่ะแท้ง 3 ครั้งแล้ว

ขอบคุณ​นะคะ​ จะลองดูคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ เดี๋ยวน้องต้องกลับมา บ้านนี้ก้อเริ่มจากแท้งคุกคามแล้วก้อแท้งน้องจนต้องขูดมดลูกเหมือนกันคะ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้ก็เคยแท้ง2ครั้งแล้ว ครั้งนี้ท้องได้12วิค ภาวะนาไม่ให้แท้งน้องอีก เพราะอยากมีน้องมาก

VIP Member

สู้ๆนะคะคุณแม่ พยายามดูแลตัวเอง ออกกำลังกาย ทานอาหารมีประโยชน์ ถ้าแม่แข็งแรง ยังไงก็ไม่หลุดค่ะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณ​นะคะ

สู้ๆค่ะแม่ แม่บ้านนี้แท้งมาสามครั้งแล้วค่ะขูดมดลูกทั้งสามครั้ง กัปล่อยให้มีน้องอีกตอนนี้31+2แล้วค่ะ

ดีใจ​ด้วยนะคะ​ จะรอวันที่เขากลับมา

หมอแนะนำมาให้เว้นช่วงให้มดลูกเข้าที่6-12เดือนค่ะ บ้านนี้เคยแท้ง เว้นไป3ปี ตอนนี้น้อง3ขวบ2เดือนแล้วค่ะ

ขอบคุณ​คะ​ รอบแรกที่แทงหมอบอกแท้งปกติเหมือนคนทั่วไป​ สามารถ​ปล่อยมีต่อได้เลย​ ก้อเลยปล่อยคะ​ กลับแท้งอีกรอบ2

สู้ๆนะคะคุนแม่พักผ่อนหั้ยมากๆนะคะร่างกายจะได้แข็งแรงพร้อมรับเจ้าตัวน้อยมายุด้วยใหม่นะคะคุนแม่

🙏ขอบคุณ​คะ​ จะดูแลตัวเองดีๆเพื่อรอเขากลับมา

เสียใจด้วยนะค่ะสู้ๆนะคุณแม่​เป็นกำลังใจให้น้องต้องมาเกิดอีกแน่ค่ะคุณแม่​อย่าพึ่งหมดหวังนะ