141 ตอบกลับ

ส่วนตัวกินทุกสีเลยค่ะ คุนหมอที่ รพ. บอกมาว่าให้กินนมพาสเจอร์ไร ดีที่สุดนะคะเพราะมีแคลเซียมสูงสารอาหารเยอะด้วยค่ะ

บ้านนี้เน้นสูตรสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ค่ะ เพราะสารอาหารครบถ้วน แต่ทานหลาย ๆ ยี่ห้อสลับกัน ทานแค่วันละ 1 กล่องค่ะ

VIP Member

กินได้ทุกสีเลยคะ แต่สีชมพูมีโฟเลตคะ และนี่ผลผลิตของนมโรงเรียนด้วยคะ สรุปแล้วคนท้องกินนมได้ทุกชนิดเลยคะ

ส่วนตัว​ช่วง​ 1-3 เดือนก็​เลือกดื่มสีชมพู​ค่ะ​โฟเลต เพราะในช่วง​ไตรมาส​แรก​ร่างกายลูก​ต้องการมากเลยค่ะ​

1-3เดือน โฟเรตสำคัญที่สุดค่ะ หลังจากนั้น เน้นแคลเซียมค่ะ เพราะลูกเริ่มสร้างกระดูกต้องใช้แคลเซียมจากแม่ค่ะ

ดื่มได้หมดทุกสีเลยค่ะ แล้วก้เพิ่มเติมนมถั่วเหลือง นมถั่วอัลมอล หรือนมถั่วชนิดต่างๆไปด้วยก้ยิ่งดีค่ะ

เรากินทุกสีเลยค่ะ...แต่ต้องมีนมอื่นผสมด้วยนะคะ กันลูกคลอดมาแพ้นมวัว เราเลยกินทุกนมที่อยากกินเลยค่ะ

1-3 เดือนสีชมพูค่ะโฟเลต 4 เดือนขึ้นไปก็เป็นแคลเซียมค่ะสีเหลือง แต่ควรสลับกับนมถั่วเหลืองบ้างนะคะแม่

กินได้ทั้ง3สีเลยค่ะ แนะนำให้กินสลับกันหลายอย่างนะคะ เช่น นมงาดำ นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ นมวัวค่ะ

กินนมให้หลากหลายค่ะ เช่น นมถั่วเหลือง นมวัว น้ำเต้าหู้ ฯลฯ เพื่อป้องกันลูกแพ้นมชนิดใดชนิดหนึ่ง