13 ตอบกลับ

ทานได้ทุกอย่างที่ไม่แพ้และไม่เป็นอันตรายค่ะ ตอนเราท้องแรกไม่มีประสบการณ์ถูกแม่สามีห้ามนั่นห้ามนี่จนเครียดๆ โมโหมากจนไปถามหมอทุกครั้งที่นัดตรวจเรื่องการกิน หมอบอกว่ากินได้ทุกอย่างที่เราอยากกินอย่าทำให้ตัวเองเครียด การกินคือความสุขอย่างหนึ่งทำให้ลูกในท้องเจริญดี ก็ห้ามกินแค่อาหารต้องห้ามพวกแอลกอฮอล์กับของที่แพ้ ส่วนเรื่องนมเรื่องถั่ว อาหารทะเลกินได้แต่อย่าเยอะมากจะส่งผลตอนน้องคลอดเสี่ยงแพ้นมแม่ค่ะ ตอนท้องแรกเราไม่แพ้ท้องเลยด้วยเลยชอบกินนั่นนี่เยอะมากแต่ลูกเราออกมาแข็งแรงมากค่ะไม่ค่อยป่วย

แม่บ้านนี้ไม่สนใจค่ะ เรากินอาหารมีประโยชน์ จะสนใจทำไม เงินก้เงินเราซื้อจ้า อยากจะกินอะไรก้กิน แต่อย่าเพลินมาก กินบ่อย กินซ้ำๆ ลูกก้อาจแพ้ได้ค่ะ

คิดซะว่าเขาช่วยทำให้เราระวังมากขึ้นคะ เคยท้องเสียขณะท้องคิดได้เลยว่าไม่น่าเลย กลัวมากคะ กลัวน้องเป็นอะไรไป

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-29840)

ทานได้ค่ะมีไอโอดีน แต่ให้ระวังสารปรอทและตะกั่ว รวมถึงตกขาวเยอะด้วยค่ะ

VIP Member

นี่ไม่ได้สนใจนะคะ ดูความเหมาะสมในการกินก้อพอคะ แต่หลักๆกินกระจายคะ

เป็นค่ะหงุดหงิดมากบางอย่างก็ไม่ได้ทานบ่อยนานๆแก้อยากที

VIP Member

ทานเถอะคะ แต่อย่าทานเยอะเดี๋ยวน้ำหนักจะลงคุณแม่หมดนะคะ

ตอนท้องทานไปเลยคะ เเต่ถ้าคลอดน้องเเล้วจะทานลำบากคะ

รำคาญมากๆค่ะ😂ห้ามนั่นห้ามนี่เดี๋ยวผิดสำแดง บลาๆ