33 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะบางวันดิ้นบางวันเหมือนเงียบ เราไปคลีนิคบ่อยมากช่วงนั้น กังวลเครียด แต่น้องปกคิดีค่ะ แต่พออายุครรภ์เพิ่มขึ้นจะรู้สึกมากขึ้นนะค่ะ ตอนนี้เรา27สัปดาห์รู้สึกว่าดิ้นมากๆดิ้นบ่อยเพิ่งจะ4-5วันนี้เองค่ะ

กังวลเหมือนกันค่ะแม่หาหมอบ่อยมาก บางวันรู้สึกตุบๆ บางวันเงียบหายไป2วันก็มี เเม่จิตตกจนต้องซื้อที่ฟังหัวใจทารกในครรภ์มาฟังเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้ 21w4d แค่ตุบๆเบาและแรงบางครั้ง แต่ช่วงที่แม่กินอาหารจะตุบๆบ่อยหน่อยค่ะ แต่เพิ่งไปซาวด์มาตอน20w6d น้องปกติดีดิ้นเก่งดิ้นตลอดแค่เรารู้สึกเป็นบางทีเพราะน้องยังตัวเล็ก บ้านนี้แม่อ้วนท้องหนาค่ะ

เราน่าจะหน้าท้องหนาเหมือนกันค่ะแม่ อีกอย่างท้องแรกด้วยค่ะ บางครั้งน้องเงียบไป2วันก็มี บางทีก็แอบกังวลไม่ได้นะคะ ตอนนี้เลยซื้อเครื่องฟังเสียงหัวใจมาฟังทุกวันเพื่อคลายความกังวลค่ะแม่ 😊

เหมือนกันเลยคะ แต่ตอนนี้ 24W แล้วรู้สึกเยอะขึ้นคะ รู้สึกตุบๆแต่บ่อยขึ้น ของเราส่วนใหญ่น้องจะดิ้นเยอะช่วงเที่ยงคืนคะ กลางวันน้องหลับ😊

ค่ะแม่ ของเราก็อดใจรอให้น้องโตกว่านี้อีกนิดเนาะ ถ้าโตกว่านี้ก็คงเก่งขึ้นกว่านี้นะคะ😍

รอน้องโตอีกหน่อยนะคะ คุณแม่เตรียมใจรับความบันเทิงหลัง 24 สัปดาห์ได้เลยค่ะ ดิ้นกันไม่ต้องหลับต้องนอนเลยทีเดียว

5555 อยากสัมผัสความบันเทิงแล้วค่ะ แม่จะได้คลายกังวลไปบ้าง เพราะบางทีลูกเล่นหายเงียบไป2วันก็มีค่ะ 😁

บ้านนี้ดิ้นตั้งแต่18วีคค่ะ มาดิ้นเก่ง19+ จนตอนนี้20+3 ดิ้นเก่งมากค่ะ ส่วนมากจะดิ้นกลางคืนมากกว่ากลางวันค่ะ

😍✌️🤰🏻

เริ่มตุบๆตอน 17 w ตอนนี้ 18w 2 d ดิ้นเก่งมาก แต่จะดิ้นเป็นเวลา ส่วนมาจะดิ้นตอนกลางคืนค่ะ

22w4dตอดเหมือนกันค่ะ บางทีเหมือนเป็นคลื่นในท้อง บางวันแม่ก็ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ

ใช่ค่ะ บางวันก็เบาๆ บางวันหายไปจนแม่กังวล เคยอ่านเจอให้ทานน้ำหวานแล้วเขาจะดิ้น ได้ผลอยู่นะคะ

ดิ้นตั้งแต่ 16 สัปดาห์แรก ดิ้นหนักขึ้นถี่ขึ้นแรงขึ้น 19 สัปดาห์จ้า 😍😍

🥰❤️❤️❤️👍🏻

น้องดิ้นตลอดนะคะคุณแม่แต่บางทีน้องยังตัวเล็กเราเลยไม่ค่อยรู้สึก

ค่ะแม่ คุณหมอก็บอกแบบนี้แหละค่ะ บางครั้งก็เล่นหายไป2วัน แม่เลยแอบกังวลไม่ได้ค่ะ 😍

25 สัปดาห์คะ ดิ้นเก่งบางวัน บางวันดิ้นทั้งวัน ยิ่งตอนกลางคืนคึกมาก

เก่งสุดๆค่ะ 🥰