40 ตอบกลับ

ลูก 3 เดือน 28 วัน ไม่ชอบกลืนน้ำลาย พอชวนคุยแล้วชอบสำลักน้ำเลย แล้วน้องก็ไม่ค่อยกลืนน้ำลายอีกเลย ปกติไหมคะ

วิธีทำให้เด็กกินนมเยอะขึ้นค่ะ 😅😅 กลิ้งจนเหนื่อย ทั้งวันกินนม20-22ออน ส่วนข้าวก็กิน1มื้อ แบบตัก10กิน7ค่ะ 😅😅

อยากถามค่ะตอนนี้น้อง5เดือนคุณแม่จับคว่ำน้องยังพลิกหงายตัวเองไม่ได้เลยค่ะ แบบนี้พัฒนาการช้าไหมค่ะ

สอบถามค่ะ น้อง 1 ขวบแล้ว เปลี่ยนนม เลยถ่ายแข็งค่ะ อยากให้น้องถ่ายปกติ มีวิธียังไงบ้างค่ะ.

สวัสคะคุณหมอ ตอนนี้น้องได้1.1ปี อยากทราบทำยังไงถึงจะทำให้น้องเลิกขวดนมได้คะ ขอบคุณค่ะ💗

น้อง1ขวบ1เดือนฟันขึ้นข้างบน4ล่าง2​ ขึ้นน้อยไปไหมค่ะ​ ขาดสารอาหารตัวไหนไหมค่ะคุณหมอ

1ขวบ2เดือน ไม่ทานข้าวและผลไม้เลยค่ะ ทานนมอย่างเดียว ทำยังไงให้ทานข้าวเก่งคะ?

น้องจะ 2 ขวบเดือนหน้าค่ะ มีปัญหาฟันเขี้ยวบนข้างนึงไม่งอก แบบนี้ปกติมั้ยคะ

คุณหมอค่ะ ทำไมท้อง12สัปดาห์แล้วไปอัตราซาว์แล้วไม่เหนเด็กค่ะ

สอบถามเกี่ยวกับโรคmastocytoma มีผลต่อพัฒนาการของเด็กหรือไม่คะ