25 ตอบกลับ

ออกกำลังกายได้คะ แต่ทำไมแม่ถึงจะเลือกเป็นประเภทฮูลาฮูปคะ แม่ก้อน่าจะรู้นิคะว่าฮูลาฮูปมันตีไขมันน่าท้องแล้วผลกระทบกับลูกในท้องจะเป็นยังไง (ควรมีลูกเมื่อพร้อมคะ)

ไม่รู้จริงหรอคะ ตั้งคำถามแบบนี้ ฮูลาฮูป คือการออกกำลังโดยใช้หน้าท้องเหวี่ยง มีแรงกระแทก แล้วลูกในท้องจะเป็นยังไง แม่ลองคิดเอานะคะ

ไม่ได้ค่ะแม่ถ้าออกกำลังกายแนะนำให้ออกกำลังกายเบาๆเช่นเดินก็ได้ค่ะแต่อย่าเดินบ่อยทำทุกวันจะคลอดง่ายและลูกจะแข็งแรงค่ะ

VIP Member

คุณแม่ลองค่ะหาข้อมูลสำหรับคนท้องที่ออกกำลังกายได้มีอยูนะค่ะ ในยุทูป หรือในแอ๊ปนี้ก็มีนะค่ะ ออกได้ไตรมาส2และ3 ค่ะ

เล่นได้คะ เล่นเลยเอาวงใหญ่ๆที่มีน้ำหนักมากๆนะคะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกคะ😅#นี่ประชดนะคะ #อย่าหาทำ

แปลกจริงๆ ลูกยุในท้อง แต่จะเอาอะไรมาทับท้องหรอคะ อย่าเล่นนะ ลูกจะเกิดอันตราย โอ่ยยยยยแม่

แม่ ไปว่ายน้ำเถอะ เล่นฮูลาฮูป มันใช้การเหวี่ยง และกล้ามเนื้อท้อง ลูกก็อยู่บริเวณท้องนิ

ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งไม่รู้กันเนี่ยโอ๊ยยย!!!

VIP Member

ไม่ค่ะแม่ ถ้าอยากออกกำลังกายแนะนำท่าที่เบาๆหรือโยคะค่ะ

ท้องนะค่ะไม่ได้อ้วนที่จะเล่นฮูลาฮูป😂