สะดือปูดมาก

สะดือลูกได้1 เดือนกับ 10+วัน ลูกเบ่งจนปูด ออกมากถ้าไม่เบ่งก็ยุบเหี่ยวๆ ขับถ่ายปกติสีเหลืองนวลมีเนื้อขาวๆเม้ดนิดหน่อย ฉี่ก้ปกติ แต่สะดือที่นุนเราเห็นเเดงๆๆ กลัวเปนอันตรายค่ะ ใครเปนแบบนี้มั้งคะ ?ปล.กรณีเราไปหาหมอมาแล้วนะคะ แต่ยังกังวลไม่หาย ใครเป็นแบบนี้มาแชร์ๆกันค่ะ มีแม่บางคน ว่าทำไมไม่ไปหาหมอมาโพสทำไม ?ตอบเพื่อแชร์ความรู้กันค่ะเข้าใจนะคะ

สะดือปูดมาก
65 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น้องคงจะเจบน่าดูน่ะคะคุณแม่ ขอให้หายเร็วๆน่ะคะ

5y ago

ขอบคุนค่า

ไม่เคยเห็นเด็กสะดือเป็นแบบนี้ ไปหาหมอยังค่ั

5y ago

ไปมาละค่ะหมอว่าไม่เปนไรแต่อิแม่กลัวลูกเจบค่า

VIP Member

หาหมอแล้วดูแลดีๆน่ะค่ะ แม่ เดี้ยวก็หาย 😁

ไม่เคยเห็นแบบนี้เลยพาหาหมอดูก่อนนะแม่

ไม่เคยเห็นแบบนี้เลยค้ะ ปูดใหญ่มากเลยค่ะ

ปกติค่ะเด็กแถวบ้านก็เป็นพอโตก็หาย

หาหมอดีกว่สเพื่อความปลอดภัยของลูก

พาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ ใหญ่ผิดปกติ

5y ago

ไปมาละค่าแต่ก็ยังกังวลกลัวน้องเจ็บ เผื่อใครเปนแบบเรา จะได้แชกันค่า

ไม่เคยเห็นแบบนี้ค่ะ ปูดเยอะมาก

VIP Member

มันนูนแปลกขนาดนี้หาหมอเถอะค่ะ