42 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะพึ่งจะเริ่มหาย​ หมอบอกเป็นเพราะเช็ดไม่สะอาด​ ต้องแข็งใจเช็ดให้ลึกๆหน่อย​

เช็ดให้ลึกๆ..น้องไม่เจ้บค่ะ บ้านนี้ก้มีกลิ่นเบาๆ ไม่เป้นไร อย่าให้แมลงตอมก้พอ เช้ดบ่อยก้ดี

ไปหาหมอก่อนดีกว่าคะ แล้วตอนอาบน้ำเช็ดให้แห้งแล้วใช้สำลีชุดแอลกอฮอเช็ดซ้ำอีกรอบจ้า

หมั่นเช็ดทำความสะอาดบ่อยๆๆให้ใช้คัตตอนบัดชุบแอลกอฮอล์วันละหลายๆๆรอบเดี่ยวก้อหาย

ทำความสะอาดไม่ดี ไม่เป็น ไม่มีความรู้ หาหมอด่วน ศึกษาและขอคำแนะนำนะคะ

รีบไปหาหมอคะ เช็ดลึกๆเช็ดให้ถึงโคนสะดือลูกไม่ต้องกลัวน้องจะเจ็บ

ของลูกเราก็เป็นคะ เอาแอลกอฮอล์​ล้างบ่อยๆคะ เดี๋ยว​สะดือก็หลุดคะ

VIP Member

ใช้พงพิเศษค่ะ มันจะแห้งไว ที่บ้านน้อง10วัน หลุดแล้วค่ะ

ถ้าสะดือบวมแดงมีกลิ่นต้องถามหมอนะค่ะ มันจะไม่ดีค่ะ

รอบสะดือน้องแดงด้วยพาไปหาหมอเถอะค่ะเผื่อติดเช