23 ตอบกลับ

ตั้งครรภ์ทานไม่ได้ค่ะ หลังคลอด3เดือนแล้วถึงทานได้ค่ะเพราะทานก่อนท้องพอท้องเลยเลิกทานค่ะ ปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ

ขอบคุณข้อมูลค่ะ

ทานแต่ยาที่คุณหมอให้มาดีที่สุดค่ะ ทานผักผลไม้และอาหารครบ5หมู่เสริมดีกว่านะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

เรามีแต่ไม่ได้ทานค่ะ เคยถามว่าทานได้ไหม เค้าบอกว่ากลัวน้องแพ้นมผึ้งค่ะ

งั้นอย่าเสี่ยงดีกว่าค่ะ

ไม่ได้น่ะค่ะอันตรายต่อน้องต้องเป้นยาบำรุงที่หมอไห้มากินเท่านั้นค่ะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ คุณแม่

VIP Member

ทานเพื่ออะไรคะ คนท้องควรทานแค่วิตามินและยาที่หมอให้เท่านั้นค่ะ

ตัวนี้ นมผึ้งค่ะ คนปกติทานจะดีมากค่ะ แต่คนท้องทานไม่ได้ค่ะ หลานท่านบอก

ถ้าจำไม่ผิด ทานไม่ได้นะคะ หรือ คุณแม่ลองนำไปปรึษาหาคุณหมอดูนะคะ

ได้ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ🥰

แม่บ้านนี้ ไม่แนะนำนะค่ะแม่ เพราะสรรพคุนของมันเป็นยาเสริมอาหาร

ขอบคุณค่ะ พักไว้ก่อนค่ะ

VIP Member

อาหารเสริมทุกตัวแนะนำว่า ถือไปปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ

ค่ะ ขอบคุณคำแนะนำค่ะ

เลิกทานอาหารเสริมเลยค่ะ ทานแต่ยาบำรุงที่หมอจ่ายให้เท่านั้น

ได้ค่ะคุณแม่ขอบคุณค่ะ

อย่าดีกว่าค่ะแม่ เราไม่รู้ว่าเค้าผสมอะไรบ้าง เดี่ยวอันตราย

ขอบคุณค่ะ แม่ลังเลมานานแต่ไม่กล้า