6 ตอบกลับ

ไม่อันตรายค่ะ แต่ถ้ามันอยู่ข้างในนี่อันตรายค่ะ อนาคตมันอาจจะกลายเป็นก้อนซีส มันออกมาดีแล้วค่ะ มันคือเศษที่เหลือหลังคลอดค่ะ พยาบาลจะทุบท้องและล้วงออกมา แต่มันไม่หมดหรอกค่ะ เลยออกมาในรูปแบบนี้ ถ้าคนผ่าเนี่ยหมอจะขูดออกหมดเลย แต่เราคลอดเองมันจะมีค้างอยู่ค่ะ จนบางคนต้องไปขูดมดลูกเพราะกลัวมันค้างเยอะ

คลอดธรรมชาติรึป่าวค่ะถ้าคลอดเองจะเป็นเลือดที่ยังออกมาไม่หมดค่อยๆคลึงๆท้องไปนะค่ะจะออกหมดไปเองค่ะแม่

คลอดธรรมชาติค่ะแม่ มีอาการปวดท้องร่วมด้วย เลยกังวลนิดหน่อย ขอบคุณมากนะคะ🧡

เราเคยลงโพสไปจ้า สรุปไม่มีไลไม่มีเม้นเลยจ้า รู้สึกอายเลย😊😊

โพสนี้ไร้สาระขนาดนั้นเลยหรอ ถึงไม่มีคนตอบบ😊

จริงๆโพสแบบนี้ไม่ค่อยเจอค่ะเลยไม่ค่อยมีคนมาตอบ บางคนเจอแต่ไม่รู้ก็ไม่กล้าตอบก็มีค่ะ

คลึงนวดท้องบ่อยๆให้น้ำคาวปลาออกให้หมด

VIP Member

น้ำคาวปลาจ้า