สอบถามแม่ๆหน่อยได้มั้ยคะ มีบ้านไหนรู้สึกว่าลูกดิ้นอยู่ต่ำบ้างคะ บ้านนี้ 5เดือนรู้สึกว่าลูกดิ้นอยู่ต่ำมาก แบบมากๆๆ เหมือนอยู่ในอุ้งเชิงกราน แล้วตัวเองหน่วงท้องต่ำๆทุกวันด้วย แต่ทุกครั้งที่ไปหาหมอ มดลูกก็ปกติ ไม

สอบถามแม่ๆหน่อยได้มั้ยคะ มีบ้านไหนรู้สึกว่าลูกดิ้นอยู่ต่ำบ้างคะ บ้านนี้ 5เดือนรู้สึกว่าลูกดิ้นอยู่ต่ำมาก แบบมากๆๆ เหมือนอยู่ในอุ้งเชิงกราน แล้วตัวเองหน่วงท้องต่ำๆทุกวันด้วย แต่ทุกครั้งที่ไปหาหมอ มดลูกก็ปกติ ไม่มีรกเกาะต่ำ เพราะท้องแรกเวลาลูกดิ้นก็จะรู้สึกอยู่ตรงพุง แต่นี่อยู่น่ำมากๆเลยค่ะ เหมือนอยู่บนหัวหน่าวมาหน่อยนึงเอง

30 ตอบกลับ

ลูกดิ้นอยู่ต่ำอาจเป็นเพราะว่าเขายังไม่กลับหัวนะคะตอนบ้านนี้ท้องได้5เดือนถึง7เดือนรุ่สึกแบบนี้ค่ะ แต่ตอนนี้9เดือนละรุ้สึกเขาดิ้นอยู่สูงค่ะ เป็นเพราะเขาอาจจะกลัวห้วแล้ว

ขอบคุณมากเลยค่ะแม่ ❤️❤️ คนแรกเดียก็ว่าเอ๊ ไม่ต่ำขนาดนี้น้าา 6-7เดือน ก็ทั่วพุงแล้ว เลยแอบกังวลเลยค่ะ

ปกตินะคะแม่ น้องยังไม่ได้ตัวใหญ่ขนาดนั้น บ้านนี้ 6 เดือน ก็ยังอยู่แถวสะดืออยู่เลย เดี๋ยวอีกไม่นานเกินรอ บันเทิงทั่วท้องแน่ค่ะ🤣

อิอิ ขอบคุณมากๆเลยค่ะแม่❤️❤️ เดียก็แอบกังวล เพราะท้องแรกไม่เป็น ค่อยสบายใจขึ้นหน่อยค่ะ ต่ำจนน่ากลัว 😂

เป็นเหมือนกันค่ะ. ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอแล้ว ไม่เป็นอันตรายค่ะ เเต่คุณหมอบอกพยายามอย่าเดินเยอะหรือนั่งนานๆ.

ดูแลสุขภาพนะคะแม่🥰

บ้านนี้ค่ะช่วงที่น้องดิ้น18วีคน้องดิ้นยุแถวใต้สะดือบางทีท้อง น้อย แต่ตอนนี้19+4น้องเริ่มอยู่ไกล้สะดือแล้วค่ะ

ค่ะ❤

เป็นค่ะ..แค่เดินแทบจะย่องแระ...แต่หมอบอกมดลูกปกติ..ขนาดตอนนี้ยังรุ้สึกว่าลูกดิ้นยุ่ตรงหัวหน่าวเลยค่ะ

เหมือนเดียเลยค่ะแม่ อาการเดียวกันเป๊ะ เดือนที่แล้วหมอก็ว่าปกติค่ะ ไม่ต่ำไม่มีรกเกาะต่ำ แต่ท้องแรกก็ไม่เป็นแบบนี้ค่ะ พรุ่งนี้กำหนดนัดจะถามหมออีกทีค่ะ

บ้านนี้29วีค บางครั้งน้องกะอยู่ต่ำบางทีก็ระดับสะดือหรือสูงกว่านั้น น่าจะปกตินะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นนะคะ สงสัยเหมือนกัน เเต่นอกจากนั้นก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

ใช่ค่ะแม่ ขอบคุณมากเลยค่ะแม่ ❤️ กี่วีคแล้วคะคุณแม่❤️ เดียดิ้นต่ำมากเหมือนเขาอยู่ในอุ้งเชิงกรานเลยค่ะ แต่เดือนที่แล้วหมอบอก มดลูกปกติ ไม่เกาะต่ำค่ะ อาจเราเดินเยอะด้วย แอบเครียดเหมือนกันค่ะ พน หมอนัดจะปรึกษาหมออีกทีค่ะ

ตอน5เดือนค่ะดิ้นต่ำตอนนี้จะ8เดือนเเล้วดิ้นทั่วท้องเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่ โล่งใจมาหน่อยค่ะ🥰❤️❤️

บ้านนี้ เป็นเหมือนกันแต่หมอบอกว่าน้องเกาะอยู่ต่ำค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะแม่ ❤️ กี่วีคแล้วคะคุณแม่❤️ เดียดิ้นต่ำมากเหมือนเขาอยู่ในอุ้งเชิงกรานเลยค่ะ แต่เดือนที่แล้วหมอบอก มดลูกปกติ ไม่มีรกเกาะต่ำค่ะ แอบเครียดเหมือนกันค่ะ พน หมอนัดจะปรึกษาหมออีกทีค่ะแม่

บ้านนี้5เดือนก็ดิ้นต่ำค่ะหมอบอกว่าแม่มดลูกต่ำจ้า

เดียก็กลัวจะเป็นแบบนั้นจังค่ะแม่ คงเพราะเราคลอดเองด้วยมั้ยคะ ท้องแรก😂 หมอว่าจะต้องยังไงบ้างมั้ยคะแม่