สอบถามแม่ๆหน่อยจร้า

สอบถามแม่ๆหน่อยจร้า พอดีลูกคนแรก ลูกชายพอได้1 ขวบเราเปลี่ยนให้กินนมกล่อง ของแอนฟาโกรสูตร 3 รสจืด พอน้องอายุได้1ขวบ2เดือน เหมือนจะท้องเสีย แรกๆเราไม่ทราบว่าน้องกินนมไปละถ่ายเลย มีทั้งท้องเสียแล้วอ้วกนมออก พาไปรพ.นอนเติมน้ำเกลือ2คืน กลับบ้านเราเปลี่ยนนมชงให้กิน เป็นของ เอนฟาแล็คเอพลัสแล็คโตฟรี แคร์ น้องอาการดีขึ้น เราอยากทราบว่าให้กินนมกล่องชนิดอื่นได้ไหมค่ะ นอกจากชง อยากให้น้องทานนมกล่องมากกว่าค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ 🙏🙏🙏

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

กินแบบแลคโตสฟรีก็ได้ค่ะ