66 ตอบกลับ

ของเราระยะเวลาประมานนี้แหละค่ะแต่หมอสั่งยาเพิ่มให้ถึงวันนัด

นานไปค่ะแม่ปกติต้องนัดทุกเดือนนอกจากอายุครรภ์เยอะก็จะนัดถี่

VIP Member

ถ้าเป็นอนามัย หรือโรงบาลรัฐ จะนัด2-3เดือนค่ะ คลีนิคนัดทุกๆ4สัปดาห์

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ฝากคลีนิค หมอนัดทุกเดือนและซาวด์ให้ดูลูกทุกเดือนจ้า

ถ้าท้องอ่อนๆก็ไม่แปลกค่ะ แต่ถ้าเริ่มใกล้ๆคลอดจะนัดทุกเดือน

ถ้า6เดือนนานไปนะ บ้านนี้ท้องแรก6เดือนนี้จะนัดทุกเดือน

ทำไหมนัดอีกทีนานจังค่ะ......อย่างน้อยหมอจะนัดเดือนละครั้งค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ท้องแรกแถมอายุยังน้อย

บางทีหมออาจจะเขียนผิดก็ได้ค่ะ เคยเจอค่ะคุณหมอหลงๆลืมๆ

นานไปค่ะ...ลองปรึกษาหมอนะคะ หมออาจจะเขียนวันนัดผิดค่ะ

นานไปนะคะแม่ ฝากท้องที่โรงพยาบาลรัฐหมอนัดทุกเดือนค่ะ

นานเกินไปค่ะขนาดอนามัยแถวบ้านเรายังนัดทุกเดือนเลย