ท้องที่2ค่ะ ท้องแรกครบกำหนดวันคลอดถึงไปรพ. อาการไม่เหมือนท้องแรก รู้สึกกังวลค่ะ

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ วันที่26 ที่ผ่านมา มีอาการเจ็บท้องจึงไปหาหมอ หมอตรวจแล้วบอกปากมดลูกเปิด1เซ็น หมอเลยให้กลับบ้านมาดูอาการที่บ้าน ผ่านมา2วันแล้วค่ะ มีอาการเจ็บท้องทุก 4-6 นาที แค่ 2ชั่วโมง ถ้านอนจะบรรเทาอาการปวดค่ะ แต่ถ้าเดินหรือนั่งก็จะปวด แต่สามารถทนได้ ส่วนตัวน้องไม่ค่อยดิ้น แบบนี้ต้องไปหาหมออีกรอบไหมคะ หรือต้องรอ แล้วอาการแบบนี้ อีกกี่วันคลอดคะ 38+5 ค่ะ ขอบคุณตำตอบล่วงหน้านะคะ 🙏

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ