21 ตอบกลับ

ถ้าท้องแรกก็ฉีดบาดทะยัก บ้านนี้ท้องเเรกฉีดบาดทะยักครบ มาท้อง2ไม่ต้องฉีดอีกเพราะคลอดท้องแรกยังไม่เกิน10ปี ท้องสองมีฉีดแค่วัคซีนไข้หวัดใหญ่ตอน5เดือนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไข้หวัดใหญ่ตอน4เดือน บาดทะยักตอน8เดือนค่ะ แม่ลองสอบถามหมอที่ฝากครรภ์เลยจ้า

ขอบคุณนะคะแอบกังวลใจนิดๆคะ

ฝากคลินิก บ้านนี้ฉีดวีคซีนไป2เข็มค่ะ มีตรวจเลือด บ้านนี้15+3 เเล้วค่ะ

ถ้าแม่มีวัคซีนครบแร้วไม่ต้องฉีดเพิ่มจ้าบ้านนี้ก้ไม่ต้องฉีดจ้า

บ้านนี้โดนวัคซีนไข้หวัดใหญ่ตอน 5 เดือนและบาดทะยักตอน 6 เดือนค่ะ

ขอบคุณคะ

บ้านนี้บาดทะยักคะฉีดไป2เข็ม เหลือ 1 เข็ม / ไข้หวัดใหญ่1เข็มคะ

เข็มแรกฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ เข็มสองฉีดวัคซีนบาดทะยักค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้ฉีดตั้งแต่แรกเรยค่ะ จนตอนนี้30+3วีคแร้วค่ะ

บ้านนี้ตอนอายุครรภ์ได้ 17 วีค ฉีดไข้หวัดใหญ่ค่ะ

ฉีดบาดทะยักเข็ม1 แร้วก็ไข้หวัดใหญ่เข็ม1 ค่ะ