18 ตอบกลับ

ลูกสาวเคยเป็นค่ะ ประมาณช่วง2เดือนก็ดีขึ้นจ้า คุณแม่ลองงดทานไข่ไก่ดูนะคะ เคยปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่า ลองงดทานไข่ แล้วดูว่าเค้าอาการดีขึ้นมั้ย แล้วก็ซื้อบีแพนเธน มาทาให้น้องได้นะคะ แบบสำหรับทาผื่น หลอดละ4ร้อย โดยประมาณค่ะ มันมี2แบบนะคะ แบบทาเพื่อชุ่มชื้นกับทาแก้ผื่น

ขอบคุณค่ะ 💕

ขึ้นตามตัวน้องเป็นผดขาวเล็กๆใช่มั้ยคะ คือผดมิเลียค่ะ จะเกิดขึ้นกับเด็กทารก ประมาณ1 เดือนก็หายค่ะแม่ ไม่เป็นอันตราย แต่ห้ามบีบ นะคะ เดี๋ยวจะหายไปเอง อาบน้ำ ทำความสะอาด เช็ดตัวให้แห้ง ได้ตามปกติค่ะ แต่ถ้ามีอาการอักเสบ บวม แดง ควรไปพบแพทย์นะคะ

เค้าเรียกว่าลูกไฟคะ ประมาณ1-2เดือน เค้าจะหายไปเองหรือไม่ก็หายเร็วกว่านั้นคะ ขึ้นเยอะขึ้นน้อยแล้วแต่เด็กบางคนคะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

เดี๋ยวมันก็หายนะคะ เเต่ถ้าเป็นหนักหรือว่าขึ้นเยอะ ทำให้คุณแม่กังวล เห็นในเฟสมีครีมออแกนิกอยู่นะคะ

ขอบคุณค่ะ

ลูกสาวบ้านนี้ก็เป็น ไม่เป็นอันตราย ไม่ต้องใช้ยาทาอะไร เดี๋ยวก็หายไปเอง

ขอบคุณค่ะแม่ๆ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะใช้บีแพนเธนทาบางๆอาบน้ำทุกเช้าเย็นเดี๋ยวก็หายค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เดียวก็หาย

ผดร้อนคะ เดียวก็หายไปเองคะ

ลูกชายบ้านนี้ก็เป็นค่ะ

VIP Member

เดี่ยวก้อหายเองค้ะแม่