16 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะตอนนี้ได้11วีค เห็นอะไรก็อยากทานไปหมด พอทานได้นิดเดียวเท่านั้น ทั้งก็ไม่ได้เเพ้ท้องอะไรเลย ข้าวแทบกินน้อยมาก บางคนบอกไตร1ก็เป็นเเบบนี้เเหละพอเข้าไตรที่2จะกินอร่อย

TapFluencer

เป็นช่วงเบื่ออาหารมั้ยคะ เคยเป็นอยู่ตอน 9-15 วีค ความไม่หิว แบบ เห็นไรก็ไม่อยากกินกินนิดหน่อยก็อิ่ม เบื่อๆ แต่พอพ้นวีคนี้ไป กินกระจายเลยค่ะ ล่าสุด กินจนเป็นเบาหวานแล้วค่ะ ☺️

เป็นค่ะ​ กินข้าว2มื้อ​ มื้อละ1ทัพพี​ กินได้น้อยกว่าก่อนท้องเยอะ​เลยค่ะ​ อยากกินเยอะกว่านี้แต่พอตักเข้าปากมันก็เป็นความรู้สึกแบบไม่อยากกิน​ เคี้ยวต่อแล้วจะอ้วก

ตั้งครรภ์ก็งี้ละค่ะ มีเบื่ออาหารบ้าง ถึงจะเบื่ออาหารเเต่ก็ต้องกินนะคะ เพราะเราไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวนะ ยังมีตัวน้อยที่หิวอยู่ 🥰

บ้านนี้จะมีความรู้สึกอยากกินเยอะมากๆค่ะ แต่ว่าถ้ากินเยอะไม่ได้เลย พะอืดพะอมจะอ้วก ต้องฝืนกินทีละนิด มื้อละนิด 🥹

เป็นค่ะรู้สึกกินได้น้อยลงทั้งที่ก่อนท้องทายเยอะมากๆ แต่หิวบ่อยค่ะ อยากกินนู้ยกินนี่ เหลือทิ้งตลอด

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้ใด้11+6เห็นอะไรกะอยากกินแต่พอใด้กินนิดหน่อยกะไม่อยากแล้วกินนิดเดียวกะอิ่ม

เป็นเหมือนกันค่ะ หิวจริง อยากกินจริง แต่พอกินได้ไม่กี่คำก็อิ่ม ยิ่งฝืนกินเหมือนยิ่งจะอ้วก 13+3

เป็นเหมือนกันค่ะ กินได้ครึ่งนึงของเมื่อก่อน ตอนนี้14+3 เริ่มกินได้มากกว่าเดิมแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ12w กินได้นิดหน่อยเเต่พยายามกินให้ได้ กินตลอดเวลา หิวก็กิน