2 ตอบกลับ

กำลังเป็นโควิด ตอนนี้34วีคเหมือนกันค่ะ ทานยาตามอาการได้เลยค่ะ แนะนำยาพ่นคอ น้ำเกลือล้างจมูกกลั้วปากช่วยได้เยอะ ลดการสะสมของเชื้อในตัวเรา ถ้าจะให้อุ่นใจพกที่วัดออกซิเจนไว้ด้วยจะดีค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ เป็นห่วงแต่ลูกในครรภ์ที่สุดคะ เราจะสู้และผ่านมันไปด้วยกันคะแม่

แม่ติดตอนท้อง32วิกค่ะหมอไห้ยาพารากับแก้แพ้มาค่ะไม่มีผลต่อลูก ลูกแข็งเเรงดี แต่อาการไอจะไอตลอดเลยค่ะยังไม่หายทีไอทีเจ็บท้องหมดค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ หมอก็จ่ายยาแก้แพ้ พารา ยาพ่นคอ แล้วก็ผงชงละลายแก้ไอขับเสมหะ แต่เป็นห่วงลูกในครรภ์กลัวได้รับเชื้อจากเรา