2 ตอบกลับ

TapFluencer

ของแม่บ้านนี้ เมื่อปี64 เดือน มิถุนายนเอาเข็มออกและปล่อย พอเดือนกรกฎาคม วันที่17ตรวจรู้ว่าท้อง พอวันที่20 กค มีเลือดออกปวดท้องมากลุกไม่ขึ้นแทบปางตายเลย อยู่ครึ่งวัน และมีก้อนเลือดออก มีเลือดออกอยู่5วันก็หายและวันไป2-3อาทิตย์ ปจด เดือนสิงหาคมก็มาวันที่21-23 และก็ปล่อยเลย จนตอน เดือนกันยายน วันที่15เริ่มตรวจเพราะมีอาการผิดปกติคือหน้ามืดเวียนหัวพะอืดพะอมง่วงนอนง่าย ตรวจพบขีดจางมาก เลยรออีก3-4วันตรวจอีกทีขีดพอมองเห็น อีก3-4วันเราก็ไปหาหมอเพื่อเตรียมฝากครรภ์เลยค่ะ ตอนนี้คลอดได้5เดือนแล้ว น้องติดง่ายมากๆค่ะ

บ้านนี้2เดือนค่ะประจำเดือนมา แต่ถ้าจะปล่อยหมอแนะนำให้เว้น3-4เดือน ถึงปล่อยได้ แต่บ้านนี้พักเป็นปีค่ะกินยาทารอาหารบำรุงมดลูกให้แข็งแรงปล่อยปุ๊ปน้องก็มาเลยค่ะ