ท้องแข็ง เจ็บท้องเหมือนเป็นประจำเดือน 39Wk

สอบถามแม่ๆที่คลอดน้องแล้วหน่อยนะคะ พอดีว่ามีอาการท้องแข็งร่วมกับอาการเจ็บท้องเหมือนเป็นประจำเดือนและปวดหลัง แต่ไม่มีน้ำเดินหรือมูกเลือด เวลาท้องแข็งไม่สม่ำแต่ไม่เกิน 10 นาที คืออาการเตือนหรือคลอดจริงค่ะ ท้องแรกไม่มีประสบการณ์อะไรเลยตอนนี้ได้ 39 Wk แล้วค่ะ เวลาที่ท้องแข็ง จับเวลาได้ประมาณนี้ควรไปหาหมอไหมคะ#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ท้องแข็ง เจ็บท้องเหมือนเป็นประจำเดือน 39Wk
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ