5 ตอบกลับ

กำหนดคลอดเองโดยไม่ผ่าไม่มีนะเเม่คลอดเองต้องรอให้ปากมดลูกเปิดรอน้ำเดินเราไม่รู้ว่าน้องจะคลอดตอนไหนเเต่ถ้าผ่าเรากำหนดได้ค่ะอย่างบ้านนี้หมอกำหนดผ่า22มีนาอายุครรภ์จะได้40wเเต่เเม่อยากผ่าวันที่10มีนาอายุครรภ์จะได้38w1dหมอ บอกผ่าได้ค่ะ คนนี้ท้อง2คนเเรกก้อผ่าค่ะ

เห็นคุณหมอบอกว่า จะใช้ยาเร่งคลอดให้ค่ะแต่ต้องดูอายุครรภ์และติดเครื่องNST ดูสุขภาพของน้อง คุณหมอนัดแอดมิดวันที่8ค่ะ จะฉีดยาเร่งคลอดให้ ถ้ามีน้ำเดินระหว่างรอปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มก็จะให้ผ่าทันที

ไม่น่าจะได้นะคะแม่ มันต้องขึ้นอยู่น้องด้วยว่าพร้อมจะออกมารึยัง บางครั้งลูกพร้อมแต่อย่างอื่นไม่พร้อมยังคลอดไม่ได้เลยคะ จะให้กำหนดวันคลอดเองอีกคงทำไม่ได้

Super Mum

ไม่น่าได้นะคะ ถ้าผ่าคลอด ฝากพิเศษ เลือกวันได้เลยค่ะ

ไม่มีใครกำหนดได้หรอกค่ะ ถ้าผ่าว่าไปอย่าง