น้ำนมซึมขณะตั้งครรภ์ได้ 34+6 สัปดาห์

สอบถามแม่ๆค่ะ ก่อนหน้านี้พอเข้าไตรมาสที่ 3 บางครั้งมีคราบสีขาวๆอมเหลืองนิดๆที่หัวนม คาดว่าน่าจะเป็นคราบน้ำนมหรืออะไรซักอย่าง มักจะเจอตอนอาบน้ำช่วงเช้าค่ะ แต่วันนี้เห็นเป็นน้ำซึมออกมาจากหัวนมด้านซ้ายเลยค่ะ เป็นสีใสๆไม่มีกลิ่น ซึมออกมาไม่มากค่ะ ประมาณหยดนึง ไม่แน่ใจว่าใช่น้ำนมรึเปล่า มีแม่ๆท่านไหนเคยเป็นบ้างคะ เป็นสัญญานบอกอะไรรึเปล่า หรือว่าปกติ ท้องแรกค่ะ ไม่แน่ใจเลยว่าคืออะไร

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ