ท้อง5 เดือน นน ขึ้น10 โล

สอบถามแม่ๆ ท่านอื่น มีใครน้ำหนักขึ้นเยอะ เหมือนบ้านนี้ไหมคะ? ท้องแรก ขึ้น 30 โล ตอนคลอด 82 เมื่อ7ปีที่แล้ว ท้อง2 กำลังตั้งครรภ์ได้ 5 เดือนคะ นน ขึ้น10โลแล้ว กังวลมากเลยคะ จะมีแนวโน้มขึ้นเหมือนท้องแรกไหมคะ แม่ท่านอื่น มี นน ขึ้นเยอะเหมือนบ้านนี้ไหม? ท้อง2แล้ว กลัว นน ขึ้น แล้วไม่ลด หิวตลอดเวลาเลยคะ ไม่กินแล้วจะหงุดหงิด มีคำแนะนำอะไรไหมคะ เรื่องการกิน ปล ปกติตอนไม่ท้อง กินไม่เยอะ นิดหน่อยก็อิ่มแล้ว ไม่ชอบกินของหวาน เน้นกินข้าว แต่ตั้งครรภ์ กินทั้งข้าว ทั้งของหวานเลยคะ

115 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

21 w ขึ้น 2 โลคะ กินได้นิดๆหน่อยๆ

6y ago

อิจฉาคนกินได้จัง

ตอนนี้ 23 w. ขึ้นมา 5 โลแล้วค่ะ

บ้านนี้5เดือน ขึ้นมา4โลค่ะ

VIP Member

ตอนนี้8เดือนค่ะ​ ขึ้นมา9โล

35w นน.ขึ้นมา20โลค่ะ ท้องแรก

บ้านนี้5 เดือน ขึ้น5 โลค่ะ

11สัปดาห์ นน ขึ้นมา 1.5 กก คะ

บ้านนี้ 5เดือน8โล แล้วค่ะ

28สัปดาขึ้น9โลค่ะท้องแรก

บ้านนี้ 22wks 4d ขึ้นมา 5.3 Kg ค่ะ