41 ตอบกลับ

บ้านนี้8เดือนกว่าเเล้วตอนนี้36+2 เเล้วท้องเล็กเหมือนคนท้องเเค่5-6เดือนอยู่เลยค่ะเเม่ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าน้ำหนักของเด็กในท้องถึงเกณฑ์ต่อให้คุณเเม่ท้องเล็กหรือท้องใหญ่ถ้าน้ำหนักน้องถึงเกณฑ์ไม่ต้องกังวลค่า☺️❤️ท้องที่อยู่ในรูปพึ่งถ่ายเมื่อวานค่ะ.

3 เดือน คือประมาณ 12 สัปดาห์ ตัวเด็กจะยาวแค่ 5-6 เซนค่ะ คนท้องช่วงประมาณนี้ขนาดท้องจะไม่ได้โตขึ้นเพราะลูกค่ะ ที่เห็นบางคนท้องสามเดือนแล้วท้องโตขึ้นเป็นเพราะแม่กินเยอะขึ้นมากกว่า โดยปกติมดลูกจะทำให้ท้องโตขึ้นจริงๆก็ไตรมาสสองค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

VIP Member

3เดือนลูกยังเท่าเม็ดถั่วอยู่เลยค่ะ ไม่แปลกที่ท้องจะไม่ออก จะเริ่มออกตอน6เดือนขึ้นไปค่ะ โดยเฉพาะถ้าท้องแรก ยิ่งออกช้าค่ะ บ้านนี้ท้อง3ท้องก้เพิ่งออกตอน6เดือน

ท้องเเรกไม่ใหญ่ค่ะ ตอนเเม่บ้านนี้ท้องเเรก เหมือนคนไม่ท้องค่ะ พยาบาลบ่นทักรอบว่าน้ำหนักเเม่น้อยลูกจะออกมาตัวเล็กให้กินเยอะๆ เเต่พอคลอดมา น้องหนัก 3,300 กรัมค่ะ

ตอนนี้คุณแม่ตั้งครรภ์ได้ 13w3dแล้วค่ะ👶🏻

แม่บ้านนี้มาออกตอน5-6เดือนค่ะ​ พื้นฐานเป็นคนตัวเล็กแต่เราก็กังวลเกี่ยวกับน้องเหมือนกัน​ แต่หมอบอกตามเกณฑ์​แข็งแรงดีเลยโล่งใจ😆🥰

VIP Member

เรื่องท้องใหญ่ท้องเล็กไม่ต้องไปกังวลค่ะแม่ มันขึ้นอยู่กับรูปร่างแม่แต่ละคน แค่น้ำหนักลูกได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ😊

3 เดือนน้องยังเล็กมากค่ะ บางคนออกตอน 6-7 เดือนไปแล้วก้อมีค่า ขอแค่ให้น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก้อดีแลเวค่ะ

ใจเย็นๆค่ะ 3เดือนน้องตัวแค่ 5เซนกว่า .. ถ้าท้องออกก็คือพุงแม่ .. กว่าท้องจะเริ่มออกก็ 5-6เดือนค่ะ

บ้านนี้ก้ท้องได้3w5mแล้วท้องที่3ยังไม่ออกเหมือนกันเลยจ้า...ปกติเป็นคนอวบค่ะน่าจะออกได้แล้วนะ😅

เหมือนกันเลย...และยังไม่ได้ไปฝากท้องด้วย😟

ขนาดท้อง2 จะ5เดือนแล้วยังไม่โตเท่าไหร่เลยคะ ท้องแรกไม่เเปลกหรอกคะที่ท้องจะไม่ออก