231 ตอบกลับ

ใช้น้ำอุ่นประคบนวดๆคะ ปวดมากเป็นธรรมดา ขนาดไม่ท้องฉีดมา ยังปวด

ฉีดกันตอนกี่สัปดาห์คะ หมอยังไม่เห็นให้ฉีดเลยค่ะ 14 สัปดาห์เเล้ว

วันแรกปวดมากค่ะ ยกแขนไม่ขึ้นแขนช้ำไป 2 วัน หลังจากนั้นก็ชิล์ค่ะ

บ้านนี้เข็มแรกปวด 5 วันค่ะยกแขนไม่ ขึ้นเลย เข็มที่ 2 3วันก็หายค่ะ

ปวดเหมือนกันคะยกแขนไม่ขึ้นเลยคะพอยกแขนขึ้นก็ยังปวดอยุ่เลยคะ

ทางนี้ฉีดเข็มแรกเดือนที่แล้วค่ะ 2 อาทิตย์กว่า ถึงจะหายปวดค่ะ

บ้านนี้ปวดแค่ตอนฉีดค่ะ ปวดน้อยกว่าฉีดวัคซีนป้องกันโควิด

ของเราฉีดวัคซีนแอสตร้ายังปวดน้อยกว่าบาดทะยักเข็มแรกค่ะ

VIP Member

ฉีดเข็มแรกไปเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาจ้า ไม่มีอาการใดๆเลยจ้า

ปวดเหมือนกันค่ะ ของเรา 3 วันแล้ว ยังปวดอยู่เลย ยกแขนไม่ขึ้น

บ้านนี้เข็มที่สองเจ็บน้อยกว่าเข็มแรกคะ โดนเข็ม2ไปมะวานคะ