231 ตอบกลับ

ปวดเหมือนกันเลยคะ ชนิดที่ว่า ยกแขนไม่ขึ้นเลยคะ ขนาดนอนยังต้องระวัง

อาบน้ำยังต้องพยุงแขนตัวเองถูสบู่เลยคะ🥲

ของเรา3วันหายแต่วันที่3มันจะคันๆวันแรกที่ฉีดมาก็อุ้มลูกเลยเกือบจะหายปวดแหนะ😅

ฉีดมาแล้วค่ะ 2 เข็ม ปวดมาก ยกแขนไม่ขึ้นเลย แต่เข็มสองไม่ปวดมากเท่าเข็มแรกนะคะ

ฉีดเข็มแรก10กันยา ปวดแขน1วัน ฉีดเข็มที่2 วันนี้ ไม่กี่ชั่วโมงก็หายปวดเลยค่ะ

เพิ่งได้ฉีดเข็มแรกวันที่19 ปวดมากๆแค่วันเดียว วันที่2-3เริ่มหายสบายๆเลยจ้า

ปวดมาก เเต่เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ หมอบอกฉีดเเบบกระตุ้นจะปวด กินยาพาราเซตามอล

เข็ม1เข็ม2ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะเฉยมาก รอดูเข็ม3เดือนหน้าจะเป็นยังไงบ้าง

บ้านนี้โดนโรงบาลรัฐจับฉีดตั้งแต่ฝากครั้งแรกเลยค่ะ 6-7w.

เหมือนกันค้ะ

ทานยาพาราค่ะแม่ถ้ามีอาการปวดบวมให้ใช้น้ำแข็งประคบบริเวณที่หมอฉีดค่ะ

วันแรกปวดมากค่ะแม่ มีไข้ร่วมด้วย มาถึงวันที่สองเริ่มดีขึ้นมากๆเลยค่ะ