5 ตอบกลับ

TapFluencer

การอัลตร้าซาวด์ครั้งแรกก่อน 12 week แม่นยำที่สุดค่ะ บ้านนี้คิดว่าจำประจำเดือนได้แม่นหมอนัดคลอดตามประจำเดือนคือ 27 ก.พ. แต่พอมาซาวด์ครั้งแรกตอน 12+4 week หมอกำหนดคลอดให้ใหม่เป็นวันที่ 16 ก.พ. ตอนนี้คลอดแล้วค่ะคลอดตอน 39+4 week

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ 38+3 ประจำเดือนมาวันแรก 21 พฤษภาคม 65 หมอเขียนครบ 40 วีควันที่ 25 กุมภาพันธ์ 6 6 แต่ตามใบซาวว่าครบกำหนดคลอด 20 กุมภา 66 แม่ก็นั่งลุ้นทุกวันวันไหนจะแตก 😆 แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

TapFluencer

ประจำเดือนมาวันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้ 38+4 วีคแล้ว กำหนดคลอด 25 กุมภาค่ะ

ประจำเดือนมาวันแรก21 พ.ค เหมือนเราเลย กำหนดคลอด 25กพ ค่ะ

ของเราก็จำประจำเดือนได้ค่ะ แต่เราคลอดตามใบซาว

40วีคพอดีค่ะ